સૂકા અને ફાટી ગયેલા Lips માટે બ્યુટી ટીપ્સ


1. Lips ના સૂકાપણાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવતા ઉપાયો

સુકા અને બદરંગ હોઠ પર લિપસ્ટિકની રંગત ક્યારેય આવતી નથી, તેના માટે જરૂરી છે કે હોઠને નરમ અને મુલાયમ બનાવી રાખો. જે યુવતીઓના હોઠ બદરંગ અથવા સુકા હોય છે તેઓ મેકઅપથી પહેલા લિપસ્ટિક ફિક્સ અથવા પ્રીમિયરનો ઉપયોગ કરે છે. આ પ્રકારના પ્રી કલર કોસ્ટમેટીક કન્ડીશન, એક્સફોલીએટ કરવા અને હોઠ પર એક સરખા રંગ માટે ઉપયોગી થાય છે.

2. હોઠના સુકાપણાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવતા ઉપાયો

હોઠની સૌથી મોટી સમસ્યા છે કે હોઠ વારંવાર છોલી જાય છે અને દાંતથી કપાવાથી થાય છે. તેનાથી હોઠ બદરંગ , સુકા અને કપાયેલા દેખાય છે. તમે શક્ય તેટલી ચિંતાજનક સ્થિતિમાંથી પસાર થાઓ પણ હોઠને દાંતની વચ્ચે ન ભીડો. હોઠો પર કોઈ પણ પ્રકારનું સુરક્ષા કવચ જેવી ત્વચા હોતી નથી, તેના માટે પર્યાવરણ અથવા કોઈ પણ ચેપની જલ્દી જ અસર થાય છે. સારી કંપની માટે લીપ કોસ્ટમેટીકનો ઉપયોગ કરશો તો શ્રેષ્ઠ રહેશે.

3. હોઠના સુકાપણાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવતા ઉપાયો

હોઠમાં બહુજ ઓછી માત્રામાં મેલેનીન હોય છે, જે પ્રાકૃતિક રીતે હોઠોની સુરક્ષા કરવામાં મદદ કરે છે. આમ તો સૂર્યના કિરણોથી બચાવ માટે સારી કંપનીઓની એસપીએફ યુક્ત લિપસ્ટિક પણ બઝારમાં ઉપલબ્ધ છે.

4. હોઠના સુકાપણાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવતા ઉપાયો

લિપસ્ટિકના શેડને રાખવા માટે હાથની પાછળ લગાવવાની બદલે આંગળીઓ પર લગાવો લિપસ્ટિક લગાવેલી આંગળીઓને હોઠો પાસે લઇ જઈને અરીસામાં જુઓ. તેનાથી તમે સારી રીતે અંદાજો લગાવી શકશો કે તમારા હોઠો પર લિપસ્ટિકનો કયો શેડ સારો લાગશે.

5. હોઠના સુકાપણાની સમસ્યાથી છુટકારો અપાવતા ઉપાયો

લિપસ્ટિકને લાંબા સમય સુધી ટકાવી રાખવા માટે લિપસ્ટિક લગાવ્યા બાદ ટીશ્યુ પેપરથી લિપસ્ટિક લાગેલા હોઠને હળવેથી દબાવો અને હોઠો પર પાઉડરનો હળવો ટચ આપો. લિપસ્ટિક મોડે સુધી સેટ રહેશે. શિમર રેડ લિપસ્ટિકને રેડ લીપ પેન્સિલ સાથે ઉપયોગ કરો. ઈચ્છો તો તેના સિવાય લીપ ગ્લોસ પણ લગાવો.

No votes yet.
Please wait...